Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,949
กระทู้ทั้งหมด
9,949
หัวข้อทั้งหมด
4,630

• ทำ failover Internet 2 line แล้ว wan 2 ไม่ทำงาน ครับ
    เริ่มโดย pattarachai.k
    Read 6,865 times

ผมทำ failover internet  2 เส้น ครับ เส้น แรก 3bb  200/10mb  อีกเส้น tot 25/5 mb แล้ว ผมให้เส้นแรก เป็นเส้นหลักอันนี้ทำงานปกติครับ
แต่ wan 2 ซึ่งให้ เป็น tot  connect  pppoe จาก isp ไม่ได้ครับ terminate disconnect connect ใหม่ อยู่หลายครั้ง ตอนก่อนหน้าที่ใช้ rb750gl ก็ไม่มีปัญหาครับ พอย้ายอุปกรณ์และ
config มานัง RB2011Uที่เป็น wifi  เป็นอย่างที่บอกครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ

yod

ที่ร้านที่เซียร์เคยเป็นครับ Terminate ตลอดเลย ให้ช่าง true มาเช็ค ปรากฏการ์ดที่ตู้เสียครับ ลองแจ้งทาง ISP ดูครับ เพราะการ Terminate หรือ ตัดการเชื่อมต่อ ถ้าสัญญาณดี อุปกรณ์ Mikrotik จะไม่ทำการตัดเองครับ