Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,670
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• การทำ WPA EAP ด้วยตัวของ Mikrotik เอง
    เริ่มโดย chenjung
    Read 6,466 times

สวัสดีครับ
พอดีผมเพิ่งซื้อตัว RB951 มาอ่ะครับ ผมกำลังหาวิธีการใช้ Wifi Hotspot โดยการทำ WPA, WPA2 ผ่าน EAP ซึ่งเข้าใจว่าจะต้องมีการ Set Radius Server เพื่อกำหนดแหล่งที่จะดึงข้อมูล Account มาใช้ Authen ก่อนเข้า Network อ่ะครับ
ไม่ทราบว่าตัว RB951 สามารถทำให้ตัวมันเองเก็บ Account และ Authen ด้วยตัวมันเองได้มั้ยครับ พอดีว่าผมไม่อยากเปิด Wireless เป็น Open ก่อนเข้าหน้า Authentication ของ Hotspot อ่ะครับ
ขอบคุณมากเลยนะครับ