Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,670
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• นำเครื่องไป upใหม่กลับมาออกตั๋วไม่ได้
    เริ่มโดย homowizard
    Read 5,009 times

จะต้องแก้ใขยังไงคับ ออกตั๋วใน Mikrotik userman ไม่ได้เลย

yod

ไป up อะไรมาครับ

radius not respond มี 2 อย่าง
1. ตั้งค่าผิด
2. usermanager database พัง

ก้อผมเดินทางไปหาอ.ยอดupให้ใหม่เพราะหม้อแปลงเสียและตัวเครื่องrebootเอง

yod

คือ...จากใน log มันก็แจ้งว่ามีการ change ในส่วน hotspot profile เมื่อวันที่ 5/may/2017 แล้วอีกสิบกว่าวิฯ user login ไม่ได้

ลองตรวจสอบดูครับว่าได้ไปแก้ไขอะไรไป หรือลอง restore ค่ากลับที่ผม backup เอาไว้ แล้วเปรียบเทียบกันครับ