Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• บล็อกอินเตอร์เน็ตแล้วใช้LINE PCไม่ได้
    เริ่มโดย peenoi01
    Read 6,540 times

รบกวนสอบถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ
ผมต้องการบล็อกการเข้าถึงเว็บไซต์ทั้งหมดให้ใช้แต่ LINE PC เท่านั้น
แต่ถ้าผมบล็อก TCP จะทำให้ใช้ไลน์ไม่ได้ไปด้วยครับ
อยากทราบว่าพอมีวิธีไหนทำได้บ้างครับ

yod

ตั้งกฏ Filter rule
1. Accept Port Line PC หรือ หา IP Server ของ Lin PC เอา Passthrough ออก
2. Drop ทั้งหมด