Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Mikrotik 4011 config eth1 speed 1g full แล้ว link down
    เริ่มโดย Airl3uZ
    Read 4,056 times

สอบถามหน่อยครับ
คือผมทำการ config port ether 1 เป็น WAN
package ที่ซื้อจาก ISP เป็น 200/100 (fix IP)
ปัญหาคือ ผมทำการ config เป็น speed 1g แล้ว link down ครับ ซึ่งตัว router ของ ISP ตั้งเป็น bridge เรียบร้อย
สาเหตน่าจะเกิดจากอะไรครับ
ปล.ถ้าตั้งเป็น 100M สามารถใช้ได้ปกติ

ีUpdate ตอนนี้ใช้งานได้ปกติแล้วครับ
สาเหตเป็นที่พอร์ต eth1
ตอนนี้เปลี่ยนขา WAN มาที่พอร์ต อื่นใช้งานได้ปกติครับ