Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ถามเรื่อง Mikrotik ต่อกับ USB Modem ZTE MF190
    เริ่มโดย Abhichat Wankaew
    Read 3,677 times

ใช้ Mikrotik RB951G-2HnD กับ USB Modem ZTE MF190
เสียบ USB แล้ว ที่หน้า Interface ไม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมาครับ

ของเพิ่มเองใน PPP-Client ช่อง port ก็ขึ้นเป็น Unknow

เข้าไปดูในส่วนของ Resource ก็เจออุปกรณ์ดีครับ

ตันอยู่ที่ตรงนี้ครับ ไปต่อไม่ได้ ต้องแก้ไงครับ

yod
ลอง up routeros และ firmware ใน mikrotik ครับ ถ้ายังไม่ได้แสดงว่าไม่ support ครับ

4g usb dongle ที่ support กับ mikrotik ส่วนใหญ่จะเป็น huawei ครับ