Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• วิธีการใช้ Reyee DDNS ฟรี
    เริ่มโดย yod
    Read 3,886 times
yod

วิธีการใช้ Reyee DDNS ฟรี

Reyee Router ใน Firmware Version ล่าสุด มี  DDNS ให้ใช้ฟรีๆแล้วครับ ตั้งชื่อจำง่ายด้วย

ต้องทำผ่าน App Ruijie Cloud นะครับ บน Web Cloud จะยังไม่มี Menu นี้

1. เข้า Project เลือก Toolkit

กด DDNS

2. เลือก Ruijie DDNS (ถ้าเลือก No-IP หรือ DynDNS จะยังเลือกไม่ได้ครับ ต้องทำที่ Web Cloud)

3. ตั้งชื่อ Domain แล้ว Click Save

4. จะแสดงรายการ Public IP ของขา WAN Reyee Router

ตรวจสอบที่ Web Cloud ตรง Egress IP ต้องตรงกันนะครับ ถ้าไม่ตรง แสดงว่า IP ที่ขา WAN เป็น IP Private จะใช้ทำพวก Forward Port ไม่ได้ครับ ได้แหล่ะ แต่ต้องทำแบบ Behind NAT

เรียบร้อยครับ