Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• d link dsl-2640bt ตั้งค่า ddns อย่างไรครับ
    เริ่มโดย artit
    Read 15,448 times

ใช d link dsl-2640bt ดูกล้องวงจรปิด ตั้งค่า ddns อย่างไรครับ forward port แล้ว ขอ host dyndns แล้ว พอไปตั้งค่า ddns แล้วไปดูในnet ไม่สามารถดูได้ ติดตั้งที่บ้าน
เคยติดที่ทำงานแล้ว ใช้ tp link ตั้งค่้าง่ายมาก หนเีดียวดูได้เลย พอมาใช้ d link d link dsl-2640bt งง ก็ทำตามขี้นตอนตลอด ผู้เชี่ยวชาญบอกด้วยครับ  ??? ??? ???

yod

รู้สึกว่าอุปกรณ์ของ dlink จะไม่ได้ใช้คำว่า forward port ครับ จะใช้คำว่า virtual server ครับ ขั้นต้นต้องแน่ใจว่า ddns มัน update wan ip เราเรียบร้อยแล้ว โดยดูจาก status ว่าขา wan ip ตรงกับ ที่หน้า web dyndns.org หรือเปล่า จะได้แก้ไขปัญหาเป็นจุดๆไปครับ