Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ระบบกล้อง IP
    เริ่มโดย thaifish
    Read 20,246 times
สมชาย ห้วงเจริญ

ถ้าผมติดตั้งอุปกรณ์ชุดนี้แล้วผมจะ setup อุปกรณ์อย่างไรดีครับ

อยากทราบเหมือนกันครับ  ???
หน่วยงานราชการที่ทำหน้าที่บริหารจัดการน้ำ ได้แก่ การประปาส่วนภูมิภาค

yod
สวัสดีครับ

อุปกรณ์ทางร้านสามารถ setup ให้ที่หน้าร้านได้เลยครับ ทางคุณแค่เอาไปติดตั้งและปรับแต่งตำแหน่งต่างๆที่ต้องการครับผม  ;D

ย่านความถี่ 5 GHz เป็นย่านความถี่ที่สงวนไว้ให้ใช้เฉพาะทางทหารหรือไม่ครับ  ??? ???

yod

ทหารไปใช้ย่านอื่นแล้วครับ  ;D ;D

ขออนุญาติแปะ Link ครับ

http://www.navy41.com/forum/viewtopic.php?t=268

1.ถ้่าใช่หมายความว่าผมต้องใช้ตัวนี้ Ubiquiti NanoStation Loco M5 จำนวนทั้งหมด 4ตัวใช่ไหมครับ
ครับผม

2.แล้วตัวปล่อยสัญญาน ทางด้านขวามือจะใช้ตัวไหนครับ ภายในบ้านมีสาย LANที่เดินไว้ใช้งานอยู่4เส็น กล้องIP ที่จะติดใช้งานจำนวน4ตัว คิดว่าจะเป็นกล้องแบบ Wireless
กล้องIP 4ตัวหน้าจะเป็น ติดภายนอกจำนวน2ตัว ติดภายในจำนวน2ตัว กล้องตัวที่จะติดภายนอก ตัวหนึ่งจะติดที่ประตูใหญ่ ซึ่งห่างจากตั้วบ้านประมาน 70เมตร อีกตัวจะติดที่เรียนรับรอง ซึ่งห่างจากตัวบ้านประมาน50เมตร
และอยากให้ที่ เรียนรับรองสามารถรับสัญญาน Wirelessได้ด้วย ช่วยแน่ะนำกล้อง IP และตัวกระจายสัญญาน ให้ด้วย

ตัวอุปกรณ์ Access Point Ubiquiti NanoLocoM5 ลากสาย Lan เข้า Switch

จากข้อ 1 ไฟที่จะมาเลี้ยง Ubiquiti NanoStation Loco M5 ได้ไฟมาจาก Switch จากข้อ 2 ใช่ไหมครับ

สมชาย ห้้วงเจริญ
ถามใหม่ Switches Hub เป็นตัวจ่ายไฟให้กับ Ubiquiti NanoStation Loco M5 ใช่ไหมครับ

กล้อง IP Camera AVTECH รุ่น AVN252 แบบใช้สาย
ถ้าเราเอาไปติดไว้กลางแจ้ง จำนวน 2ตัว ตัวหนึ่งส่องประตูใหญ่ อีกตัวส่องเข้ามาดูภายในบ้าน
กล้อง2ตัวติดไว้บนเส่าเดียวกันซึ่งอยู่ไกลจากตัวบ้านประมาณ 70เมตรแต่ไม่สะดวกที่จะเดินสายแลน
เราสามารถแก้ไขวิธีไหนให้ใช้งานได้

จะได้ใบเสนอราคาเมื่อไหร่ครับ ??? ???
อีกนานไหมครับที่จะเมล์ใบเสนอราคาให้ผม
รอใบเสอนราคาอยู่นะครับ

yod

ต้องขอโทษด้วยครับ ช่วงนี้กล้องที่เป็น outdoor หลายตัวของขาดครับ และทางผู้ผลิตเองก็ปรับเปลี่ยนรุ่นกัน

กลัวเสนอราคาพี่ไปแล้วพอทางพี่จะซื้อแล้วทางผมไม่มีของ

ยี่ห้ออื่นที่นอกเหนือจาก AVTech ทางพวกผมเองก็ไม่แม่นเรื่อง spec เกี่ยวกับกล้องด้วยครับ จะถนัดด้าน network กัน ผิดพลาดขึ้นมาเดีวผมจะโดนพี่ต่อว่าเอา

ผมขอ confirm กับทางผู้นำเข้าก่อนนะครับ ของจะเข้า lot ใหญ่มาช่วงใหน จะได้ชัวร์ดีกว่า ถ้าของกำหนดเข้าเรียบร้อยแล้ว ผมจะรีบโทรหาพี่ทันทีเลยครับ

ทางผมต้องขอโทษจริงๆครับพี่

สมชาย ห้้วงเจริญ
ถ้างั้นเรามาทำระบบ เครื่อข่ายไร้สายระยะไกลกั่นก่อนดีไหม
ช่วยจัดชุดตามที่เราได้คุยกันไว้แล้วนะ ทำใบเสนอฉะเพราะชุด Wireless ให้ผมก่อนก็แล้วกัน ขอบคุณครับ