Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ถามติดตั้งใช้งาน
    เริ่มโดย สมชาย ห้้วงเจริญ
    Read 6,915 times
สมชาย ห้้วงเจริญ

สวัดดีครับ คุณยอด ขอถามหน่อย 2ตัวนี้

Ubiquiti NanoStation LocoM2 Outdoor
Ubiquiti PicoStationM2HP AccessPoint

ตัวไหนเป็นตัวส่ง และตัวไหนเป็นตัวรับ ครับ
และเซ็ดมาให้ผมแล้วใช่ไหมครับ

yod

NanoStation LocoM2 กับ PicoStationM2HP เป็น Access Point ซึ่งจะทำหน้าที่กระจายสัญญาณ Wireless ครับ ผม set ให้เรียบร้อยแล้วครับพี่ ;D

สมชาย ห้วงเจริญ
จะต้องมีตัวหนึ่งรับสัญญาณมาเพื่อจะปล่อยให้กับกล้อง 2ตัว (AVTECH AVN252 กล้อง IP CAMERA แบบสาย ติดตั้งภายนอกอาคาร )
ที่ติดตั้งที่หน้าประตูใหญ่นะครับ  ???