Blog navigation

Latest posts

POE Switch การเลือกใช้ Power Over Ethernet Switch
POE Switch การเลือกใช้ Power Over Ethernet Switch
73 views 0 Liked

POE หรือ Power over Ethernet เทคโนโลยี่ในการจ่ายไฟเลี้ยงให้กับอุปกรณ์ Network ร่วมไปกับสาย Lan (UTP) เช่น อุปกรณ์...

อ่านเพิ่มเติม
ทดสอบ Engenius EWS357-Fit ร่วมกับระบบ Cloud ใช้งานง่ายมาก
ทดสอบ Engenius EWS357-Fit ร่วมกับระบบ Cloud ใช้งานง่ายมาก
91 views 0 Liked

ทดสอบ Engenius EWS357-Fit WIFI6 Access Point ร่วมกับระบบ Cloud FitExpress ใช้งานง่ายมาก

อ่านเพิ่มเติม

RSS Feed

Media Converter
Media Converter แปลง Fiber เป็น Lan เพิ่มระยะทางเครือข่าย

Media Converter

Media Converter เป็นอุปกรณ์ที่ออกแบบมาเพื่อเปลี่ยนสัญญาณเครือข่ายจากรูปแบบหนึ่งไปยังอีกรูปแบบหนึ่ง เช่น จากสายเคเบิลทองแดง (UTP) เป็นไฟเบอร์ออปติก (Fiber Optic) ทำให้สามารถขยายระยะทางในการรับส่งข้อมูล มากขึ้นถึง 30 กิโลเมตร รวมถึง VDSL Converter แปลงสื่อนำสัญญาณผ่านสายโทรศัพท์ เป็นสาย UTP เพื่อช่วยในการเชื่อมต่อเครือข่ายได้มากกว่า 100เมตร

คุณสมบัติหลักของ Media Converter คือการรองรับการเชื่อมต่อที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น Ethernet, Fast Ethernet หรือ Gigabit Ethernet และการสนับสนุนโปรโตคอลต่างๆ เช่น IEEE 802.3 ที่ช่วยให้การเชื่อมต่อเป็นไปอย่างราบรื่นและมีประสิทธิภาพ

ประโยชน์ที่ผู้ใช้จะได้รับจาก Media Converters คือการเพิ่มความยืดหยุ่นในการออกแบบและขยายเครือข่าย ไม่ว่าจะเป็นในสำนักงานหรือในอุตสาหกรรม ด้วยการแปลงสัญญาณที่มีความเสถียร ลดการสูญเสียข้อมูล ผู้ใช้สามารถมั่นใจได้ในความเร็วและความน่าเชื่อถือของการเชื่อมต่อ นอกจากนี้ Media Converters ยังติดตั้งและใช้งานง่าย ไม่จำเป็นต้องมีการตั้งค่าเฉพาะทางใดๆ

จุดเด่นที่ทำให้ Media Converter คือความสามารถในการรองรับการใช้งานในสภาพแวดล้อมที่หลากหลาย ทั้งในที่ทำงานที่มีการใช้งานหนักหรือในสถานที่ที่มีข้อจำกัดด้านการติดตั้ง นอกจากนี้ Media Converters ยังมีการออกแบบที่ทนทานและมีอายุการใช้งานยาวนาน พร้อมทั้งมีการสนับสนุนการใช้งานที่หลากหลาย ทำให้เป็นโซลูชันที่คุ้มค่าและเหมาะสมสำหรับทุกความต้องการของเครือข่าย

ตัวกรองที่ใช้งานอยู่

แบรนด์: Link

LINK UT-1310A GIGABIT ENHANCE CONVERTER, SFP Slot

(0)
Link UT-1310A GIGABIT ENHANCE CONVERTER, SFP Slot (ต้องซื้อ SFP แยก)
ราคา ฿3,750.00
More
ชิ้นสุดท้ายในสต็อก

แบรนด์: TP-Link

TL-FC311B-2 TP-Link Gigabit WDM Media Converter SM 2Km

(0)
TL-FC311B-2  TP-Link TL-FC311B-2 Gigabit WDM Media Converter WDM Bi-Directional, ความเร็ว Gigabit สาย Single Mode หัวต่อ SC ระยะ 2Km ต้องใช้คู่กับ TL-FC311A-2
ราคา ฿520.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: TP-Link

TL-FC311A-2 TP-Link Gigabit WDM Media Converter SM 2Km

(0)
TL-FC311A-2  TP-Link TL-FC311A-2 Gigabit WDM Media Converter WDM Bi-Directional, ความเร็ว Gigabit สาย Single Mode หัวต่อ SC ระยะ 2Km ต้องใช้คู่กับ TL-FC311B-2
ราคา ฿520.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: Link

LINK UT-1310 GIGABIT ENHANCE CONVERTER, SFP Slot

(0)
Link UT-1310 GIGABIT ENHANCE CONVERTER, SFP Slot (ต้องซื้อ SFP แยก)  
ราคา ฿3,700.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC110CS Single-Mode Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic สาย Single Mode หัวต่อ SC

(0)
TP-Link MC110CS Single-Mode Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากจากสาย UTP เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single Mode หัวต่อแบบ SC ความเร็ว 100Mbps
ราคา ฿990.00
More
ชิ้นสุดท้ายในสต็อก

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC100CM Multi-Mode Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic สาย Multi Mode หัวต่อ SC

(0)
TP-Link MC100CM Multi-Mode Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากจากสาย UTP เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ SC ความเร็ว 100Mbps
ราคา ฿990.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC210CS Gigabit Single-Mode Media Converter แปลงสัญญาณ UTP เป็น Fiber หัวต่อ SC ระยะ 15Km

(0)
TP-Link MC210CS Gigabit Single-Mode Media Converter แปลงสัญญาณ UTP เป็น Fiber แบบ SingleMode หัวต่อ SC ระยะทาง 15Km ความเร็ว Gigabit
ราคา ฿1,110.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC200CM Gigabit Multi-Mode Media Converter แปลงสัญญาณ UTP เป็น Fiber แบบ MultiMode หัวต่อ SC ระยะ 500m

(0)
TP-Link MC200CM Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากจากสาย UTP เป็นสาย Fiber Optic สายแบบ MultiMode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 500เมตร ความเร็ว Gigabit
ราคา ฿1,190.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC220L Gigabit SFP Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic ใช้ร่วมกับ SFP Module

(0)
TP-Link MC220L Gigabit SFP Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic ใช้ร่วมกับ SFP Module ความเร็ว Gigabit
ราคา ฿690.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC112CS Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic สายแบบ SingleMode หัวต่อ SC ระยะทาง 20 Km

(0)
TP-Link MC112CS Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากจากสาย UTP To Fiber Optic แบบ SingleMode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 20Km ความเร็ว 100Mbps (ต้องใช้ร่วมกับ TP-Link MC111CS)
ราคา ฿690.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: TP-Link

TP-Link MC111CS Media Converter แปลงสัญญาณจากสาย UTP เป็น Fiber Optic สายแบบ SingleMode หัวต่อ SC ระยะทาง 20 Km

(0)
TP-Link MC111CS Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากจากสาย UTP To Fiber Optic แบบ SingleMode หัวต่อ SC ระยะทาง 20Km ความเร็ว 100Mbps (ต้องใช้ร่วมกับ TP-Link MC112CS)
ราคา ฿690.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-0216SM-30 Mini Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single Mode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 30 กิโลเมตร

(0)
Link UT-0216SM-30 อุปกรณ์ Mini Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single Mode หัวต่อแบบ SC รองรับระยะทางถึง 30 กิโลเมตร
ราคา ฿3,790.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: Link

Link UT-1316SM Gigabit LX Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single-Mode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 10 กิโลเมตร

(0)
Link UT-1316SM Gigabit LX Media Converter อุปกรณ์ Gigabit Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ SC รองรับระยะทางถึง 10 กิโลเมตร
ราคา ฿6,490.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-1316 Gigabit SX Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 550 เมตร

(0)
Link UT-1316 Gigabit SX Media Converter อุปกรณ์ Gigabit Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ SC รองรับระยะทางถึง 550 เมตร
ราคา ฿4,380.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-1314-10 Gigabit LX Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single-Mode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 10 กิโลเมตร

(0)
Link UT-1314-10 Gigabit LX Media Converter อุปกรณ์ Gigabit Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single-Mode หัวต่อแบบ LC รองรับระยะทางถึง 10 กิโลเมตร
ราคา ฿4,575.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-1314 Gigabit SX Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 550 เมตร

(0)
Link UT-1314 Gigabit SX Media Converter อุปกรณ์ Gigabit SX Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Multi-Mode หัวต่อแบบ LC รองรับระยะทางถึง 550เมตร
ราคา ฿5,500.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-0216 Mini Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 2 กิโลเมตร

(0)
Link UT-0216 อุปกรณ์ Mini Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อแบบ SC รองรับระยะทางถึง 2 กิโลเมตร
ราคา ฿2,100.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: Link

Link UT-0214 Mini Media Converter แปลงจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อแบบ ST ระยะทาง 2 กิโลเมตร

(0)
Link UT-0214 อุปกรณ์ Mini Media Converter สำหรับแปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อแบบ ST รองรับระยะทางถึง 2 กิโลเมตร
ราคา ฿1,750.00
More
Out-of-Stock

แบรนด์: Link

Link UT-0216E-SM30 Media Converter แปลงสัญญาณจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ SingleMode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 30 กิโลเมตร

(0)
20Link UT-0216E-SM30 Media Converter แปลงสัญญาณจากหัวต่อ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ Single-Mode หัวต่อ SC ระยะทาง 30 Km มี Function LFS (Link Fault Signaling) สลับไปใช้คู่สายสำรองอัตโนมัติ
ราคา ฿3,900.00
More
สินค้ามีในสต็อค

แบรนด์: Link

Link UT-0216E Media Converter แปลงสัญญาณจาก RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อแบบ SC ระยะทาง 2 กิโลเมตร

(0)
Media Converter Link UT-0216E แปลงสัญญาณจากหัวต่อแบบ RJ-45 เป็นสาย Fiber Optic แบบ MultiMode หัวต่อ SC ระยะ 2 Km มี Function LFS (Link Fault Signaling) สลับไปใช้คู่สายสำรองอัตโนมัติ
ราคา ฿2,590.00
More
ชิ้นสุดท้ายในสต็อก

Follow us on Facebook